Pchy Việt Nam FC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» Quay về làm 4rum sống dậy ^-^
by Củ Lùn Sun Jun 25, 2023 9:10 am

» Phiên bản khác của Gan Lae Gan.
by Củ Lùn Wed Dec 31, 2014 8:09 pm

» Còn yêu là còn hy vọng.
by Củ Lùn Wed Dec 31, 2014 8:08 pm

» Những tấm ảnh chưa được công bố.
by Củ Lùn Sat Nov 02, 2013 7:11 am

» hình làm wall
by pchyforever Fri Sep 27, 2013 11:17 pm

» có quá trễ ko nhỉ
by Củ Lùn Tue Jul 23, 2013 8:47 pm

» The love of siam (HD) No Cut :)
by Củ Lùn Fri Jun 28, 2013 9:14 pm

» mario nhìn thật có tình í với pchy nha
by Củ Lùn Wed Feb 13, 2013 10:36 am

» Giới thiệu danh tánh, ra mắt pà con
by Củ Lùn Sun Feb 03, 2013 6:54 am

Những tiệc sinh nhật “mất ý nghĩa”

4 posters

Go down

Những tiệc sinh nhật “mất ý nghĩa” Empty Những tiệc sinh nhật “mất ý nghĩa”

Bài gửi by Khách v Sun Oct 19, 2008 12:06 pm

:sunny: Với teens bây giờ, thật khó để có thể tìm được một bữa tiệc sinh nhật kiểu “truyền thống” như trước đây. santa

Karaoke đang là...“mốt”

Với teens bây giờ, thật khó để có thể tìm được một bữa tiệc sinh nhật kiểu “truyền thống” như :heart: trước đây: mời bạn bè đến nhà, thổi nến, cắt bánh, tặng quà, tặng nhau những lời chúc tốt đẹp...B.Nam (trường T) nói: “Trời, bây giờ ai mà còn sinh nhật theo kiểu “quê mùa” đó nữa, chán lắm”. Với những teen như B.Nam, tổ chức sinh nhật kiểu “hợp mốt” nhất bây giờ chính là tại quán...karaoke. B.Nam lý giải: “Vào phòng cách âm, tha hồ hò hét vui vẻ chẳng sợ xung quanh dòm ngó, nhạc lại tưng bừng, vui tai, rất có “không khí xôm tụ”, chuẩn quá còn gì nữa”...

Bánh gato, “đặc sản” của sinh nhật dường như cũng “mất tích” theo, thay vào đó là một “đặc sản” mới, chính là...rượu! Với quan niệm: “Cả năm mới có một lần sinh nhật, phải vui vẻ, độc đáo và đáng nhớ một tí chứ, bánh kẹo, nước ngọt ngày nào chẳng ăn, uống rồi” (Đức Trung, HN). Đồng thời, với teens, uống rượu cũng đồng nghĩa với việc...chứng tỏ bản lĩnh, chứng tỏ rằng mình đã thành người lớn.

Tàn tiệc, cũng là lúc cả nhóm đều say xỉn, chẳng còn biết trời, biết đất là gì. Nhóm của Nam đã từng bị trấn đồ ngay khi đi trên đường, còn nhóm của Trung từng bị đụng xe, rất may là hậu quả chưa quá nghiêm trọng. Với những nhóm có teengirl, thì “chuyện muôn đời” nhưng vẫn không hề cũ, đó là phút bất cẩn “đánh mất mình”. Sinh nhật - ngày vui cuối cùng chẳng thấy vui đâu...

Cơ hội để “thể hiện”

M.Anh vốn là một “tiểu thư” nhà giàu chính hiệu, và cô nàng không ngừng “chứng tỏ đẳng cấp” giàu có ấy với mọi người. Mỗi sinh nhật của M.Anh đều diễn ra...cả tuần, mỗi ngày một “ca”. Hôm nay là bạn cùng lớp, ngày mai mời bạn học cùng cấp 2, hôm sau nữa mời “dân chat” cùng, rồi thì bạn hàng xóm, bạn lớp học thêm...Túm lại là dù thân hay không thân, M.Anh cũng mời tất tần tật. Theo M.Anh: “Càng đông, càng chứng tỏ mình...quen biết rộng, có nhiều bạn bè. Ối người muốn tổ chức nhưng có mời được ai đâu”. Sở dĩ những bữa tiệc cần phải “chia nhỏ”, tổ chức riêng từng ngày là bởi M.Anh nghĩ mọi người không quen biết gì nhau, sợ mất vui nên “nhóm nào vào nhóm đấy cho dễ”. Hơn nữa: “Mình cũng không khó khăn chuyện tiền nong, lăn tăn gì đâu”.

Không chỉ sinh nhật, mà các dịp khác như Noel, trung thu, thậm chí là...cuối tuần, M.Anh cũng đứng ra tổ chức nhiều những bữa tiệc như thế. Dường như thời gian của cô nàng chỉ để tất bật với việc đó, chẳng quan tâm gì đến học hành, “đội sổ” là điều đương nhiên. Hơn nữa, một số người bạn xấu thấy M.Anh rất thoáng trong chuyện tiền nong, gia đình lại giàu có nên tìm cách kết thân, để rồi lợi dụng M.Anh là chính. M.Anh ngậm ngùi nói: “Quay đi quay lại, chẳng thấy có người bạn nào thật lòng với mình cả, và cũng chưa có sinh nhật nào mình thấy vui thực sự”...

Và “món quà” dại dột

Với những cặp đôi yêu nhau thì sinh nhật còn có thể xem như một “thử thách giữ mình”. H.H kể: “Lần đó là sinh nhật của bạn ấy, bạn ấy bảo muốn làm điều gì đó thật đặc biệt. Bố mẹ bạn ấy đi công tác xa, bạn ấy rủ mình đến nhà. Hai đứa nấu cơm, thắp nến, rồi nghe nhạc vô cùng lãng mạn...Cả hai đều vô cùng vui vẻ và hạnh phúc. Thế rồi, bạn ấy nói muốn món quà của mình là “chuyện ấy”. Mình lắc đầu, nhưng bạn ấy cứ nói mãi, rằng hôm nay là sinh nhật của bạn ấy, và mình đang làm cho bạn ấy mất vui...Cuối cùng, mình đã không thể từ chối...Sau đó, chẳng hiểu sao bạn ấy không còn yêu mình như trước nữa”...

Kết

Sinh nhật là một ngày vui, đừng để những “sự cố” như trên lấy mất đi niềm vui ấy, bạn nhé!
Anonymous
Khách v
Khách viếng thăm

Những tiệc sinh nhật “mất ý nghĩa” Empty Re: Những tiệc sinh nhật “mất ý nghĩa”

Bài gửi by boy_ham_dzui Mon Aug 03, 2009 3:14 pm

tuổi trẻ bây giờ nông nổi quá, thay đổi nhiều quá, ko còn nét hồn nhiên như thời xưa nữa, thay đổi 1 cách thật đáng sợ

boy_ham_dzui
Active Member
Active Member

Nghề nghiệp : student
URL : http://PchyFC.cOmE.Vn

Ngày đăng ký : 29/07/2009

Bài gửi by TaTa Thu Feb 18, 2010 6:08 pm

Mình cũng còn teen nèh nhưng mình ko như vậy đâu, tuy là rủ bạn ra công viên hok tổ chức ở nàh nhưng vẫn rất vui và ấm cúng

TaTa
Active Member
Active Member

Nghề nghiệp : Quản lý ban nhạc

Ngày đăng ký : 17/02/2010

Bài gửi by peheo0505 Sun Mar 28, 2010 7:55 am

theo may anh chjtic sjnh nhat nhu the nao al hop nhat a.. may anh chj chj~ cho em dc ko ^^

peheo0505
Visiter
Visiter

Nghề nghiệp : hoc sinh

Ngày đăng ký : 21/03/2010

Bài gửi by kimerajamm Sat Jun 05, 2010 5:31 pm

bây giờ teen ghê lắm, mình cũng teen nhưng không thích như vậy, ra đường thấy bạn nào cũng thấy giống giống nhau cùng 1 phong cách ăn mặc và trang điểm

regression testing software
Cheap International Calls

kimerajamm
Visiter
Visiter

Nghề nghiệp : sv

Ngày đăng ký : 05/06/2010

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics